ఎస్కె హైనిక్స్ 2020 కొరకు 3.6 Gbps HBM2E మెమరీని ప్రకటించింది: నెక్స్ట్-జెన్ యాక్సిలరేటర్లకు 1.8 TB / sec – ఆనంద్టెక్

by ర్యాన్ స్మిత్ ఆగస్టు 12, 2019 న 10:00 AM EST

ఈ ఉదయం SK హైనిక్స్ HBM2E ప్రమాణం ఆధారంగా మెమరీని ప్రకటించిన రెండవ సంస్థగా వారి టోపీని బరిలోకి దింపింది. కంపెనీ మెమరీ (అల శామ్‌సంగ్ ఫ్లాష్‌బోల్ట్) కోసం ఎలాంటి ఫ్లాష్ పేరును ఉపయోగించనప్పటికీ, ఆలోచన అదే: తరువాతి తరం హై-ఎండ్ ప్రాసెసర్‌ల కోసం వేగంగా మరియు అధిక సాంద్రత కలిగిన HBM2 మెమరీని విడుదల చేస్తుంది. హైనిక్స్ యొక్క HBM2E మెమరీ 3.6 Gbps వరకు చేరుకుంటుంది, ఇది ప్రస్తుతం ఉన్నట్లుగా, ఇది 2020 లో రవాణా చేసేటప్పుడు మార్కెట్లో అత్యంత వేగవంతమైన HBM2E మెమరీగా మారుతుంది.

శీఘ్ర రిఫ్రెషర్‌గా, HBM2E ఒక చిన్న దాని పనితీరును మెరుగుపరచడానికి HBM2 ప్రమాణానికి అప్‌డేట్ చేయండి, అధిక క్లాక్‌స్పీడ్‌లు, అధిక సాంద్రతలు (12 పొరలతో 24GB వరకు) మరియు వాటిని చేయడానికి అవసరమైన అంతర్లీన మార్పులను అనుమతించడానికి మధ్య తరాల కిక్కర్‌గా పనిచేస్తుంది. జరిగే. ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో HBM2E మెమరీని ప్రకటించిన మొదటి మెమరీ విక్రేత శామ్‌సంగ్, వారి 16GB / stack ఫ్లాష్‌బోల్ట్ మెమరీ , ఇది 3.2 Gbps వరకు నడుస్తుంది. ఆ సమయంలో, శామ్సంగ్ విడుదల తేదీని ప్రకటించలేదు మరియు మా పరిజ్ఞానం మేరకు, భారీ ఉత్పత్తి ఇంకా ప్రారంభం కాలేదు.

వెనుకబడి ఉండకూడదు, ఎస్కె హైనిక్స్ ఇప్పుడు వారి స్వంత HBM2E మెమరీని కూడా సిద్ధం చేస్తున్నారు. పనితీరు పరంగా, ఎస్కె హైనిక్స్ వారి మెమరీ 3.6 జిబిపిఎస్ / పిన్ వరకు గడియారం చేయగలదని, ఇది పూర్తి 1024-పిన్ స్టాక్‌కు మొత్తం 460 జిబి / సెకను మెమరీ బ్యాండ్‌విడ్త్‌ను ఇస్తుందని, మరియు ఈ ప్రక్రియలో లీడ్ HBM2E మెమరీ వేగం. మరియు బహుళ స్టాక్‌లను (ఉదా. సర్వర్ GPU లు) ఉపయోగించే మరింత అధునాతన పరికరాల కోసం, దీని అర్థం 4-స్టాక్ ప్రాసెసర్‌ను 1.84TB / sec మెమరీ బ్యాండ్‌విడ్త్‌తో జత చేయవచ్చు, ఏ కొలతకైనా భారీ మొత్తం. ఇంతలో వాటి సామర్థ్యం రెట్టింపు అవుతుంది, 8 Gb / layer నుండి 16 Gb / layer వరకు, పూర్తి 8-Hi స్టాక్ మొత్తం 16GB ని చేరుకోవడానికి వీలు కల్పిస్తుంది. సవరించిన HBM2 ప్రమాణం వాస్తవానికి మొత్తం 24GB / స్టాక్ కోసం 12-హాయ్ స్టాక్‌లను అనుమతిస్తుంది అని గమనించాలి, అయినప్పటికీ జ్ఞాపకశక్తిని ఇంత దట్టంగా ప్రకటించడాన్ని మనం ఇంకా చూడలేదు.

ఎస్కె హైనిక్స్ యొక్క ప్రకటనను బట్టి, HBM2 మెమరీ వేగం ఇక్కడ ఎంత త్వరగా పెరిగిందో గమనించడం ఆసక్తికరంగా ఉంది: HBM2 విక్రేతలు 24 నెలల క్రితం 1.9 Gbps చేయలేరు, మరియు ఇప్పుడు మేము 3 సంవత్సరాలలో మెమరీ వేగం రెట్టింపు అవుతున్నట్లు చూస్తున్నాము . ఇది స్వల్ప వ్యవధిలో చాలా ముఖ్యమైన లాభం, ప్రత్యేకించి HBM2 స్పెక్‌కు చిన్న పునర్విమర్శ మాత్రమే అవసరం. ఆ గడియారాల వద్ద నడుస్తున్న 8-హాయ్ స్టాక్ యొక్క వేడిని ఎస్కె హైనిక్స్ (మరియు శామ్సంగ్) ఎలా ఎదుర్కోబోతున్నాయనే దానిపై నేను ఆసక్తిగా ఉన్నాను; HBM డిజైన్ తత్వశాస్త్రం విస్తృత మరియు నెమ్మదిగా ఉంటుంది మరియు 3.6 Gbps నిస్సందేహంగా అంత నెమ్మదిగా లేదు.

వారి HBM2E మెమరీ 2020 లో భారీ ఉత్పత్తికి వెళుతుండటంతో, SK హైనిక్స్ కొత్త మెమరీని “సూపర్ కంప్యూటర్లు, మెషీన్ లెర్నింగ్ మరియు కృత్రిమ మేధస్సు వ్యవస్థలలో గరిష్ట స్థాయి మెమరీ పనితీరు అవసరం” అని ఉపయోగించాలని ఆశిస్తోంది. ఇవన్నీ ఈ రోజు HBM2 ఇప్పటికే ఎక్కువగా ఉపయోగించబడుతున్న హై-ఎండ్ అనువర్తనాలు, కాబట్టి HBM2E ఆ మార్కెట్‌కు సహజ పొడిగింపు. అదే సమయంలో, ఇది HBM2 తీసుకునే ధర / మార్జిన్ల ప్రతిబింబం కూడా. HBM2 విడుదలైన తర్వాత (మొండిగా) అధిక ధరతో ఉంది – మెమరీ తయారీదారులు తో సంపూర్ణంగా ఉన్నట్లు అనిపించే పరిస్థితి – మరియు HBM2E దానిని మారుస్తుందని మేము not హించము. కాబట్టి SK హైనిక్స్ యొక్క HBM2E మెమరీ సర్వర్లు మరియు ఇతర హై-ఎండ్ పరికరాల డొమైన్‌గా ఉండాలని ఆశిస్తారు.

మూలం: SK Hynix

Post Author: admin