మహిళల క్రికెట్ 2022 కామన్వెల్త్ ఆటలలో చేర్చబడింది – క్రిక్‌బజ్ – క్రిక్‌బజ్

<మెటా కంటెంట్ = "https://www.cricbuzz.com/cricket-news/109330/womens-cricket-included-in-2022 -commonwealth-games "itemprop =" mainEntityOfPage ">

CRWKET CWG కి తిరిగి వస్తుంది

<విభాగం itemprop =" image " itemscope = "" itemtype = "http://schema.org/ImageObject"> కామన్వెల్త్ ఆటలలో ఎనిమిది జట్లు పాల్గొంటాయి.

కామన్వెల్త్ ఆటలలో ఎనిమిది జట్లు పాల్గొంటాయి. © జెట్టి

లాస్ ఏంజిల్స్‌లో జరగాల్సిన 2028 ఒలింపిక్స్‌లో క్రికెట్‌ను చేర్చుకునే ముందు, మహిళల ఆటకు వచ్చింది యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్‌లోని బర్మింగ్‌హామ్ ఆతిథ్యం ఇవ్వబోయే 2022 కామన్వెల్త్ క్రీడల్లో క్రికెట్‌ను చేర్చడంతో చేతిలో చిత్రీకరించబడింది. మహిళల క్రీడగా ఉన్నప్పటికీ, కామన్వెల్త్ క్రీడలలో క్రికెట్ ఒక భాగం కావడం 1998 తరువాత ఇదే మొదటిసారి.

<విభాగం itemprop = "articleBody">

1998 లో కౌలాలంపూర్ ఆటలలో ఈ క్రీడను చివరిగా చేర్చినప్పుడు, ఇది పురుషుల ఈవెంట్ మరియు దక్షిణాఫ్రికా బంగారు పతకాన్ని సాధించింది, ఆస్ట్రేలియాను ఓడించి చివరి. కౌలాలంపూర్‌లో ఆటలు 50 ఓవర్ల ఫార్మాట్‌లో ఆడగా, బర్మింగ్‌హామ్‌లో ఎనిమిది జట్లు ఆట యొక్క ట్వంటీ 20 ఫార్మాట్‌లో పాల్గొంటాయి. కామన్వెల్త్ క్రీడల 2022 ఎడిషన్ జూలై 27, 2022 నుండి ఆగస్టు 7 మధ్య నడుస్తుంది మరియు అన్ని మ్యాచ్‌లు వార్విక్‌షైర్ క్రికెట్ క్లబ్ యొక్క నివాసమైన ఎడ్జ్‌బాస్టన్ క్రికెట్ మైదానంలో జరుగుతాయి.

“ఈ రోజు ఒక చారిత్రాత్మక రోజు మరియు క్రికెట్ క్రీడను కామన్వెల్త్ క్రీడలకు తిరిగి స్వాగతిస్తున్నందుకు మేము సంతోషిస్తున్నాము” అని కామన్వెల్త్ గేమ్స్ ఫౌండేషన్ (సిజిఎఫ్) అధ్యక్షుడు డామే లూయిస్ మార్టిన్ DBE. “1998 లో కౌలాలంపూర్‌లో జరిగిన క్రీడలలో క్రికెట్ చివరిసారిగా ఆడింది, పురుషుల 50 ఓవర్ల పోటీని దక్షిణాఫ్రికా గెలుచుకుంది మరియు జాక్వెస్ కాలిస్, రికీ పాంటింగ్ మరియు సచిన్ టెండూల్కర్‌తో సహా క్రీడ యొక్క చిహ్నాలను కలిగి ఉంది.

“ఉమెన్స్ టి 20 క్రికెట్ యొక్క ఉత్తేజకరమైన క్రీడను ప్రదర్శించడానికి మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఆటను వృద్ధి చేయడంలో సహాయపడటానికి కామన్వెల్త్ క్రీడలు ఒక అద్భుతమైన వేదిక అవుతాయని మేము నమ్ముతున్నాము. అంతర్జాతీయ క్రికెట్ కౌన్సిల్ వారి కృషికి మరియు బర్మింగ్‌హామ్‌లో జరిగే క్రీడల్లో క్రీడ ఉండేలా చూసేందుకు చేసిన కృషికి ధన్యవాదాలు తెలియజేస్తున్నాము, ఎందుకంటే ఇది అద్భుతమైన మరియు శక్తివంతమైన బహుళ-క్రీడా కార్యక్రమానికి దోహదం చేస్తుందని మేము నమ్ముతున్నాము. క్రికెట్ నిజంగా కామన్వెల్త్ క్రీడ మరియు బర్మింగ్‌హామ్ 2022 మహిళల క్రికెట్ మరియు ఆటల మధ్య సుదీర్ఘమైన మరియు విజయవంతమైన భాగస్వామ్యానికి నాంది అవుతుందని మేము ఆశిస్తున్నాము “అని ఆయన అన్నారు.

<విభాగం ఐటెమ్‌ప్రోప్ =" ఆర్టికల్ బాడీ ">

అంతర్జాతీయ క్రికెట్ కౌన్సిల్ (ఐసిసి) చేరికను స్వాగతించింది మరియు మహిళల క్రికెట్‌ను బలోపేతం చేయడంలో ఇది పాత్ర పోషిస్తుందని ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు. “ఇది మహిళా క్రికెట్‌కు మరియు ప్రపంచ క్రికెట్ సమాజానికి నిజంగా చారిత్రాత్మక క్షణం, ఈ బిడ్‌కు మద్దతుగా ఐక్యంగా ఉన్నారు “అని అంతర్జాతీయ క్రికెట్ కౌన్సిల్ యొక్క చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ మను సాహ్నీ అన్నారు.” మహిళల క్రికెట్ బలం నుండి బలానికి కొనసాగుతోంది, మరియు బర్మింగ్హామ్ 2022 లో మహిళల టి 20 క్రికెట్ను చేర్చడానికి కామన్వెల్త్ గేమ్స్ అసోసియేషన్లు ఓటు వేసినందుకు మేము సంతోషిస్తున్నాము మరియు గౌరవించాము.

“వేగవంతమైన మరియు ఉత్తేజకరమైన, T20 ఫార్మాట్ కామన్వెల్త్ క్రీడలకు సరైన ఫిట్ మరియు మహిళల వేదికపై మహిళల క్రికెట్‌ను ప్రదర్శించడానికి మరో అవకాశాన్ని అందిస్తుంది. ఆట యొక్క వృద్ధిని పెంచండి, అదే సమయంలో తరువాతి తరం క్రికెటర్లకు స్ఫూర్తినిస్తుంది. బర్మింగ్‌హామ్ 2022 లో పోటీ పడే అదృష్టవంతులైన ఆటగాళ్లందరూ నిజంగా చిరస్మరణీయమైన అనుభవంలో భాగమవుతారు, “అని ఆయన అన్నారు.

టామ్ హారిసన్, చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్ (సిఇఓ), ఇంగ్లాండ్ మరియు వేల్స్ క్రికెట్ బోర్డ్ (ఇసిబి) ఈ అభివృద్ధిని స్వాగతించారు మరియు ఈ చర్య ప్రపంచవ్యాప్తంగా క్రికెట్ యొక్క ప్రజాదరణకు సూచన అని అన్నారు. “మహిళల టి 20 క్రికెట్ బర్మింగ్హామ్ 2022 లో భాగంగా ఉంటుందని మేము సంతోషిస్తున్నాము. కామన్వెల్త్ క్రీడల చరిత్రలో అతిపెద్ద మహిళా మరియు పారా క్రీడా కార్యక్రమాన్ని సూచిస్తుంది. నేటి మైలురాయి ప్రకటన మహిళల క్రికెట్‌కు అత్యంత ఉజ్వలమైన భవిష్యత్తుకు మరో సూచన, “అని హారిసన్ అన్నారు.

” ఇంత పెద్ద ప్రపంచ స్థాయికి చేరుకున్న ఒక కార్యక్రమంలో క్రికెట్ చేర్చడం క్రికెట్‌లో పాల్గొనడానికి ఎక్కువ మంది మహిళలు మరియు బాలికలను ప్రేరేపించేలా చేయాలనే మా ప్రణాళికతో సంపూర్ణంగా సర్దుబాటు చేస్తుంది. ప్రపంచంలోని అతిపెద్ద జట్టు క్రీడలలో ఒకటైన ఈ దృష్టిని పంచుకోవడంలో సహకరించినందుకు బర్మింగ్‌హామ్ 2022, కామన్వెల్త్ గేమ్స్ ఫౌండేషన్ మరియు అంతర్జాతీయ క్రికెట్ కౌన్సిల్‌లోని జట్లకు మేము కృతజ్ఞతలు తెలియజేస్తున్నాము “అని ఆయన అన్నారు.

© క్రిక్‌బజ్

<విభాగం >

Post Author: admin