సూటిగా మరియు వైవిధ్యంగా, ఇశాంత్ కొత్త ఉపాయాలలో ఆనందిస్తాడు – క్రిక్‌బజ్ – క్రిక్‌బజ్

<మెటా కంటెంట్ = "https://www.cricbuzz.com/cricket-news/110946/straight-and-varied-ishant-revels -in-new-ticks "itemprop =" mainEntityOfPage ">

బంగ్లాదేశ్ టూర్ ఆఫ్ ఇండియా, 2019

<విభాగం itemprop = "articleBody"> ఇషాంత్ శర్మ తన 10 వ టెస్ట్ ఫిఫర్

ఇషాంత్ శర్మ తన 10 వ టెస్ట్ ఫిఫర్‌ను సాధించాడు © AFP

ఇండోర్ టెస్ట్ ముగింపులో, మరో హోమ్ టెస్ట్‌లో ప్రతిపక్షాలను రైల్‌రోడ్డులో నడిపించే భారతదేశపు మూడు క్విక్‌ల మధ్య తేలికపాటి సంభాషణ జరిగింది. . ఇషాంత్ శర్మ మొహమ్మద్ షమీ వైపు చూపించాడు మరియు సరదాగా తన ‘రహస్యాన్ని’ అడిగాడు, అది అతనికి ప్రతిసారీ వికెట్లు పడేస్తుంది.

“మేము బ్యాట్‌ను కొట్టడంలో విసిగిపోయాము,” అని అతను చెప్పాడు మరియు షమీ బ్లష్ చేస్తున్నప్పుడు నవ్వాడు. ఇదంతా హాస్యాస్పదంగా ఉంది, అయితే ఇషాంత్ ఒకప్పుడు బౌలర్ అనే భారాన్ని మోశాడు, అతను బ్యాట్‌ను తరచూ ఓడించేవాడు కాని అతని వికెట్ల కాలమ్‌లో సంబంధిత డివిడెండ్‌లను చూడలేడు.

<విభాగం itemprop = "articleBody">

కానీ ఆ సంస్కరణ – రక్షణాత్మక సంస్కరణ – ఇషాంత్ గతానికి సంబంధించినది. సీనియర్ టెస్ట్ పేసర్, ఇప్పుడు 100 టెస్ట్ క్యాప్లలో కేవలం ఐదు తక్కువ, అతని కెరీర్ మరియు జీవితం యొక్క అటువంటి దశలో ఉన్నాడు, అతని మనస్సు భవిష్యత్తు గురించి ఎటువంటి చింత లేకుండా ఉంటుంది. తన సొంత ప్రవేశం ద్వారా, భారతదేశం యొక్క వైట్-బాల్ వైపులా ఉండకపోవటం వలన కొంతవరకు బాధ కలిగించే భావన ఉంది, కానీ 31 ఏళ్ల అతను అలాంటి నిరాశలను దూరం చేయడానికి సానుకూల మార్గాలను కనుగొన్నాడు.

అటువంటి మళ్లింపు అతన్ని ఏప్రిల్ 2018 లో సస్సెక్స్‌తో కౌంటీ ఒప్పందం కోసం బ్రైటన్ అండ్ హోవ్‌కు దారి తీసింది, ఇక్కడ అతని ప్రస్తుత నైపుణ్యాలకు వైవిధ్యాలను జోడించే ఆలోచన ఎరుపు బంతి ప్రచారం చేయబడింది. జాసన్ గిల్లెస్పీ యొక్క చక్కని సంస్థలో, ఇషాంత్ తన బౌలింగ్ యొక్క నిమిషం సూక్ష్మ నైపుణ్యాలను సర్దుబాటు చేశాడు, ఆసీస్ లోతుగా వివరిస్తుంది క్రిక్‌బజ్‌తో ఈ ఇంటర్వ్యూలో .

ఇండోర్‌లో జరిగిన రెండవ ఇన్నింగ్స్‌లో, ఇషాంత్ మునుపటి రోజు మాత్రమే ప్రయత్నించడం ప్రారంభించిన ఒక ఉపాయాన్ని విప్పాడు. షాద్మాన్ ఇస్లాం మరియు ఇమ్రుల్ కయెస్‌లలో ఇద్దరు ఎడమచేతి వాటం బ్యాట్స్‌మెన్‌లతో బంగ్లాదేశ్ ఓపెనింగ్‌తో, ఇషాంత్ స్టంప్స్ రౌండ్ నుండి బౌలింగ్ చేసి, బంతిని యాంగిల్‌లోకి తీసుకువెళ్ళి, ఆపై బ్యాట్స్‌మెన్‌ను చతురస్రాకారంలోకి నెట్టడానికి తీవ్రంగా దూరమయ్యాడు. కొత్త వైవిధ్యంలో జారిపోయే ముందు అతను క్రీజ్‌ను కూడా తెలివిగా ఉపయోగించాడు – ఇక్కడ బంతి దూరంగా వెళ్ళే బదులు కోణంతో వెళుతుంది.

కోల్‌కతాలో, కేస్ ఏడవ ఓవర్లో ఇటువంటి మోసాన్ని అందుకున్నాడు, ఇది భారతీయ క్విక్స్‌కు బంగ్లాదేశ్ లైనప్‌ను చెక్కడానికి అవకాశం ఇచ్చింది ఓపెన్.

అప్పటి వరకు, మొదట బ్యాటింగ్ చేయడానికి టాస్ వద్ద మోమినుల్ హక్ చేసిన మరో బంతిని పిలిచినందుకు నిరూపణకు అవకాశం ఉంది. పింక్ బాల్ టెస్ట్ చుట్టూ అన్ని హల్లాబూలు మరియు bow హించిన బౌలర్-స్నేహపూర్వక పరిస్థితులు ఉన్నప్పటికీ, పిచ్ చాలా ఫ్లాట్ గా కనిపించింది మరియు మధ్యాహ్నం సూర్యుని క్రింద కాల్చబడింది, మరియు ప్రత్యేకమైనదాన్ని సూచించడానికి భారత క్విక్స్ అవసరం.

<విభాగం itemprop = "articleBody">

కైస్ తొలగింపుకు ముందు, ఇషాంత్ తన మనస్సులో ఆడుకునే ముందు, పిచ్ చేసిన తర్వాత దూరంగా వెళ్ళడానికి ఎడమచేతి వాటం వద్ద తన డెలివరీలన్నింటినీ పొందాడు. దాని రేఖను కలిగి ఉన్న దానితో. అది చేసినప్పుడు, కైస్ అన్ని చోట్ల ఉన్నాడు, అతని ముందు పాదం అంతటా మరియు అతని బ్యాట్ ఎక్కడా బంతిని తన ఫ్రంట్ ప్యాడ్ కొట్టకుండా ఆపడానికి ఎక్కడా దగ్గరగా లేదు. అతను నెట్స్‌లో పదే పదే బౌలింగ్ చేసిన బంతి, అతను తరువాత వెల్లడించాడు.

“మీరు బంతిని ఎడమచేతి వాటం నుండి ing పుకోడానికి ముందు నేను తప్పక చూసాను. వైవిధ్యం ఎందుకంటే మీరు మీ బౌలింగ్‌కు మరింత రకాన్ని తీసుకువచ్చినప్పుడు మాత్రమే మీ ఆట మెరుగుపడుతుంది మరియు ఆటలో ఇంత వైవిధ్యతను ఉపయోగించడం గురించి మీరు ఎంత నమ్మకంగా ఉన్నారు.కాబట్టి నేను ఆ బంతిని ఆచరణలో సాధ్యమైనంత బౌలింగ్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాను, కాబట్టి నేను ఆటలో బౌలింగ్ చేయటానికి ఎక్కువ విశ్వాసం పొందగలను. ఈ ఆటలో నాకు లభించిన మొదటి వికెట్, ఇమ్రుల్ కయెస్ యొక్క ఎల్బిడబ్ల్యు, అది ఆ బంతి మాత్రమే “అని ఇశాంత్ అన్నాడు.

వికెట్ కూడా తెచ్చినది భారత బౌలర్లకు స్పష్టత. మొదటి కొన్ని ఓవర్లలో ఒక నిర్దిష్ట పొడవు నుండి ఖాళీలను కాల్చిన తరువాత వారు తిరిగి సమావేశమయ్యారు మరియు విజయానికి సరిగ్గా ఎక్కడ బౌలింగ్ చేయాలనే దాని గురించి ఒకరికొకరు సమాచారం ఇచ్చారు. బంగ్లాదేశ్ 5 వికెట్లకు 1 నుంచి 38 కి 15 పరుగులు చేయడంతో ఉమేష్ యాదవ్, మహ్మద్ షమీ టాప్ ఆర్డర్ ద్వారా దూసుకెళ్లడంతో ఫలితం దాదాపు తక్షణమే జరిగింది.

తన తదుపరి నాలుగు వికెట్లలో మూడు కోసం, ఇషాంత్ సస్సెక్స్‌లో గిల్లెస్పీతో కలిసి పనిచేసిన వైవిధ్యాన్ని తీసుకువచ్చాడు – బదులుగా పిచ్ చేసిన తర్వాత బంతిని నిఠారుగా పొందడం కుడి చేతివాటం లోకి ing పుతూ, ఇది అతని సంప్రదాయ నైపుణ్యం.

స్టంప్స్ వెనుక చేసిన కృషికి మహముదుల్లా వికెట్ వృద్దిమాన్ సాహాకు ఎక్కువ కావచ్చు – అతని కుడి వైపుకు పూర్తి విస్తరించిన డైవ్ ఒక చేతితో టేక్ లో ముగుస్తుంది బొటనవేలు మరియు చూపుడు వేలు మధ్య అతని చేతి తొడుగు యొక్క వెబ్బింగ్ – కానీ అది సీమ్ మరియు మణికట్టు స్థానం యొక్క సూక్ష్మమైన మార్పుతో వచ్చింది, అది బంతి దిశను మార్చింది.

“ఒక బ్యాట్స్ మాన్ అనుకుంటాడు, ఆ కోణం నుండి బంతి వస్తోంది, కానీ అది పిచ్ చేసి నేరుగా వెళుతుంది,” ఇషాంత్ చెప్పారు, ఇది స్పష్టంగా తెలుస్తుంది తప్పుడు రేఖను తప్పించుకునే ప్రయత్నంలో ఎబాదత్ హుస్సేన్, నయీమ్ హసన్ బౌలింగ్ చేశారు. లోపలి కదలికను in హించి ఎబాదత్ తన లెగ్ స్టంప్ నుండి దూకి, నయీమ్ పైకి లేచాడు. ఇద్దరూ తమ ఆఫ్-స్టంప్ను పడగొట్టారు.

ఈ రెండు అవుట్‌ల మధ్య విలీనం కాంకషన్ ప్రత్యామ్నాయం మెహిడి హసన్ వికెట్, అతను మిడ్-వికెట్ వద్ద చేతేశ్వర్ పుజారాకు దూసుకెళ్లాడు. ఇది తెలివిగా పొదిగిన ప్లాట్ యొక్క ఫలితం – ప్రవేశించే లెగ్ సైడ్ ఫీల్డ్‌తో ఒక సక్కర్ బాల్ – ఇది చాలా విద్యావంతులైన సస్సెక్స్ పనిలో దాని మూలాలను కలిగి ఉంది.

“నేను ప్రస్తుతం నా క్రికెట్‌ను ఆస్వాదిస్తున్నానని అనుకుంటున్నాను. ఇంతకుముందు నేను పనితీరు గురించి చాలా ఎక్కువ ఒత్తిడి తీసుకున్నాను, నేను వికెట్లు తీయాలని, నేను బ్యాట్స్ మెన్ ను ఓడించగలిగాను … నా మనస్సులో చాలా విషయాలు నడుస్తున్నాయి. ఇప్పుడు అది అలా కాదు, వికెట్లు ఎలా తీయాలి అనే దాని గురించి మాత్రమే. స్పష్టంగా నాకు అనుభవం ఉంది “అని ఇషాంత్ అన్నాడు.

“నేను భారతదేశం లేదా రంజీ ట్రోఫీ కోసం ఆడుతున్నా, నేను ఆడాలనుకుంటున్నాను. అదే సాధారణ విషయం – మీరు ఆడాలనుకుంటే, మీరు ముగుస్తుంది మీ ఆటను ఆస్వాదించండి. ”

అటువంటి ఎపిఫనీ, మరియు నమ్మశక్యం కాని ఫాస్ట్ బౌలింగ్ భాగస్వాములతో కలిసి బౌలింగ్ చేయటానికి, ఇశాంత్ ముందు నుండి తన సుసంపన్నమైన అనుభవాల కొలనులో మునిగిపోయాడు, మార్గం వెంట కొత్త ఉపాయాలు నేర్చుకోండి మరియు అతనిని చాలాకాలం తప్పించుకున్న మనశ్శాంతితో బౌలింగ్ చేయండి. 12 సంవత్సరాలలో ఇంటిలో మొదటి టెస్ట్ ఫిఫర్ రూపంలో విజయం కేవలం ఉప ఉత్పత్తి.

© క్రిక్‌బజ్

Post Author: admin