క్యాన్సర్ కణాలు పెరుగుతాయి, పెద్దప్రేగు కణజాలంలో వ్యాప్తి చెందుతాయి – దేవ్డిస్కోర్స్

స్టెమ్ సెల్ ఉత్పరివర్తనలు పెద్దప్రేగు యొక్క విస్తృత క్షేత్రంలో నిశ్శబ్దంగా ఎలా ఉత్పన్నమవుతాయో మరియు అవి చివరికి ప్రాబల్యం మరియు ప్రాణాంతకమయ్యే వరకు పరిశోధకులు గమనించారు. ఎలుకలలో ఒక వినూత్న మోడలింగ్ వ్యవస్థను ఉపయోగించి, పరిశోధకులు మూలకణాలు మెరుస్తూ ఉండడం ద్వారా పెద్దప్రేగు క్యాన్సర్ ఉత్పరివర్తనాలను దృశ్యమానంగా ట్యాగ్ చేశారు.

పెద్దప్రేగు క్యాన్సర్‌లో కనిపించే ఉత్పరివర్తనలు జంతువులలో దృశ్యమానం చేయబడ్డాయి, ఒక రకమైన టోర్నమెంట్-టు-ది పేగులో ఒకటి లేదా మరొక మ్యుటేషన్ ఇతరులపై ప్రాణాంతకత యొక్క చోదక శక్తిగా మారింది. డ్యూక్ విశ్వవిద్యాలయంలోని సర్జరీ మరియు సెల్ బయాలజీ విభాగాలలో అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ జాషువా స్నైడర్ ఇలా అన్నారు: “ఈ అధ్యయనం గతంలో కనిపించని ప్రక్రియపై కొత్త అంతర్దృష్టిని అందిస్తుంది, దీనిలో పెద్దప్రేగు మరియు విత్తన క్యాన్సర్ అంతటా ఉత్పరివర్తన పూర్వకణ మూల కణాలు వ్యాప్తి చెందుతాయి.

నేచర్ కమ్యూనికేషన్స్ జర్నల్‌లో ఈ అధ్యయనం ప్రచురించబడింది. “మా సాంకేతికత ఈ ప్రారంభ, ప్రాణాంతక ప్రక్రియకు అంతరాయం కలిగించే కొత్త చికిత్సలను పరీక్షించడానికి దృ foundation మైన పునాదిని నిర్దేశిస్తుంది. క్యాన్సర్‌ను నివారించడానికి ఈ ఒక రోజు లక్ష్యంగా మరియు ఈ రహస్య ముందస్తు కణాలను తొలగించాలని మేము ఆశిస్తున్నాము” అని స్నైడర్ చెప్పారు.

ఇందులో మార్గం, పిల్లలు మరియు పెద్దలకు సాధారణమైన పేగు ఆవాసాలు ఉత్పరివర్తన కణాల క్యాన్సర్ పూర్వ క్షేత్రాలను ఎలా పెంచుతాయనే దానిపై పరిశోధకులు కీలక తేడాలు కనుగొన్నారు. క్లిష్టమైన కాలంలో, నవజాత శిశువులు పేగు మూలకణాలలో ఉత్పరివర్తనాల ప్రభావాలకు సున్నితంగా ఉంటారు. ఇది పేగు అంతటా ప్రీమాలిగ్నెంట్ పరివర్తన చెందిన కణాల యొక్క పెద్ద క్షేత్రాలను – ఫీల్డ్ క్యాన్సర్ అని పిలుస్తారు – ఇది క్యాన్సర్ ప్రమాదాన్ని నాటకీయంగా పెంచుతుంది.

పరివర్తన చెందిన కణాల యొక్క ఈ క్షేత్రాలు కరెంట్ ద్వారా కనుగొనబడకుండా సంవత్సరాలుగా పెరుగుతాయి మరియు వ్యాప్తి చెందుతాయి. స్క్రీనింగ్ టెక్నాలజీస్; తరచుగా, అవి హానిచేయనివిగా ఉంటాయి, కానీ సరైన పరిస్థితులలో, ఇవి పెద్దవారిలో వేగంగా క్యాన్సర్‌గా మారతాయి. రోగులలో కనిపించే కొన్ని పెద్దప్రేగు క్యాన్సర్ ఉత్పరివర్తనలు ముందస్తు క్షేత్రాల చుట్టూ ఉన్న పర్యావరణం యొక్క సంతానోత్పత్తిలో అద్భుతమైన పెరుగుదలకు దారితీస్తాయని పరిశోధకులు గమనించారు. అంతిమంగా, ఇది ప్రాణాంతక పరిణామాలతో పేగు అంతటా క్షేత్రాలు వేగంగా వ్యాప్తి చెందుతుంది.

గాయం లేదా పర్యావరణ బహిర్గతం వంటి బాహ్య వనరుల నుండి ఉత్పన్నమయ్యే కొన్ని సాధారణ ఉత్పరివర్తనలు కూడా చుట్టుపక్కల పర్యావరణానికి విఘాతం కలిగిస్తాయి. మూల కణం మరియు ముందస్తు క్షేత్రాల వేగవంతమైన పెరుగుదల మరియు వ్యాప్తికి దారితీస్తుంది. ఈ సంఘటనలు పెద్దవారిలో ముఖ్యంగా ప్రాణాంతకం కావచ్చు మరియు గతంలో expected హించిన దానికంటే చాలా వేగంగా సంభవిస్తాయి – కరువుతో బాధపడుతున్న అడవిలో ఒక మ్యాచ్ పడిపోయినట్లుగా.

“క్షేత్ర క్యాన్సర్కరణ అనేది నిర్వచించే సంఘటనగా సూచించబడింది రొమ్ము, చర్మం మరియు lung పిరితిత్తుల క్యాన్సర్లతో సహా క్యాన్సర్ పెరుగుదల ప్రక్రియ “అని స్నైడర్ చెప్పారు. “మా సాంకేతికత సాధారణ ఫ్లోరోసెంట్ ఇమేజింగ్ ద్వారా ఒక క్షేత్రంలో ప్రాధమిక కణాలు ఎలా పోటీపడతాయి మరియు విస్తరిస్తాయో నమూనా చేయడానికి అనుమతిస్తుంది, ఇది మునుపటి రోగ నిర్ధారణ మరియు చికిత్సకు దారితీస్తుంది.” (హైదరాబాద్)

(ఈ కథను దేవ్‌డిస్కోర్స్ సిబ్బంది సవరించలేదు మరియు సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

Post Author: admin